24h
Yeah1 News

Thực hư chuyện tặng những “bó hoa tiền” cho nghệ sĩ là vi phạm pháp luật, netizen gọi tên Hồ Văn Cường?

Thứ bảy, 27/05/2023 | 14:24 (GMT+7)

Nhiều nghệ sĩ khiến dân tình choáng váng khi được tặng những bó hoa tiền giá trị, tuy nhiên, không phải ai cũng biết việc sử dụng tiền để làm hoa có thể vi phạm pháp luật.

Không hiếm nghệ sĩ được fan chiều chuộng bằng những món quà đắt giá như tiền, vàng, thậm chí là xe sang. Nghệ sĩ cũng không ít lần chia sẻ niềm vui này trên các phương tiện truyền thông hay trên trang cá nhân. Những bó hoa lớn nhỏ với mệnh giá lớn nhỏ luôn khiến nhiều người phải kinh ngạc.

Hồ Văn Cường là sao nam có người hâm mộ chịu chơi nhất showbiz thường xuyên tặng những 'bó hoa tiền' cho nam nghệ sĩ.
Hồ Văn Cường là sao nam có người hâm mộ chịu chơi nhất showbiz thường xuyên tặng những "bó hoa tiền" cho nam nghệ sĩ.

Hồ Văn Cường là nghệ sĩ khiến nhiều khán giả phải trầm trồ, ghen tị vì độ chịu chi từ người hâm mộ của nam nghệ sĩ. Trong nhiều đêm diễn, Hồ Văn Cường được tặng những món quà giá trị lên đến chục triệu đồng bằng những bó hoa tiền. Đáng nói, những bó hoa này được kết bằng những tờ tiền với nhiều mệnh giá khác nhau, song song với đó là vòng cổ hoa tiền, dây chuyền vàng cũng không thiếu.

Hồ Văn Cường được tặng những bó hoa tiền với nhiều mệnh giá khác nhau khiến không ít người trầm trồ
Hồ Văn Cường được tặng những bó hoa tiền với nhiều mệnh giá khác nhau khiến không ít người trầm trồ
Đàm Vĩnh Hưng khiến khán giả choáng ngợp vì được tặng 'bó hoa tiền' bằng USD.
Đàm Vĩnh Hưng khiến khán giả choáng ngợp vì được tặng "bó hoa tiền" bằng USD.
Một số nghệ sĩ khác đi lưu diễn ở nước ngoài cũng được khán giả yêu mến tặng những bó hoa tiền
Một số nghệ sĩ khác đi lưu diễn ở nước ngoài cũng được khán giả yêu mến tặng những bó hoa tiền
Quang Hùng MasterD có một lượng fan hùng hậu tại Thái Lan. Anh chàng thường xuyên được fan Thái gửi tặng nhiều bó hoa tiền.
Quang Hùng MasterD có một lượng fan hùng hậu tại Thái Lan. Anh chàng thường xuyên được fan Thái gửi tặng nhiều bó hoa tiền.

Trả lời phỏng vấn VTC News, luật sư Nguyễn Đức Chánh (Đoàn Luật sư TP.HCM) cho biết, theo quy định hiện hành, người Việt Nam không bị cấm dùng tiền làm hoa tặng cũng như không bị cấm người hâm mộ tặng tiền cho nghệ sĩ. Tuy nhiên, nếu hành vi dùng tiền Việt Nam để kết hoa bao gồm hành vi cắt, xé,... dẫn đến việc hủy hoại đồng tiền Việt Nam thì theo quy định tại Điều 3 Nghị quyết số 130/2003/QĐ-TTg, đây là hành vi vi phạm pháp luật, hành vi bị cấm.

Ảnh: Tổng hợp

Theo dõi Yeah1 trên Yeah1 - Google news

Cùng chuyên mục